Chào mừng bạn đã đến với Cộng đồng iDevice Việt Nam, hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng cùng nhau iOS theo phong cách Việt nhé!
Dịch vụ nạp Gem
  1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.
  1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.

Hỏi Đáp về Game Clash of Clans

Chủ đề thuộc danh mục 'Clash of Clans' được đăng bởi linhpro145, 26/4/13.

Ai đang xem topic này cùng bạn : (Thành viên: 0, Khách: 0)

1. Offline

linhpro145

Số bài viết:
    9
    Số like nhận được:
    5
    Hỏi Đáp về Game Clash of Clans
    Sau đây mình sẽ trả lời những câu hỏi thường gặp của các bạn về game Clash of Clans

Hỏi: Farm là gì, đi farm liệu có nhanh hơn xây mine/collector?
    Đáp: Farm là việc đi cướp gold/elixir của người chơi khác, nếu bạn ở mức cúp dưới 2000 thì đi farm kiếm được nhiều gold/elixir gấp khoảng 10 lần so với xây mỏ

Hỏi: Combo troop farm nhanh nhất là gì?
    Đáp: 1 bomb – 1 giant – 5 archer và 10 goblin, theo tỉ lệ như vậy

Hỏi: Level Town hall có ảnh hưởng đến việc farm ko?
    Đáp: Có, Bạn nhận dc 100% loot nếu đánh một base có lv town hall bằng bạn hoặc là hơn kém 1 lv. Nếu kém 2 lv sẽ nhận được 50%, 3 lv trở lên sẽ nhận được 25%. Nếu đánh base hơn bạn 2 lv sẽ nhận được 150%.

Hỏi: Town lv nào thì farm dễ nhất, tốc độ farm tối đa khoảng bao nhiêu 1 tiếng?
    Đáp: Town hall lv 7, Tối đa có thể đạt 2 triệu gold/tiếng

Hỏi: Khi nào thì hãy lên town hall?
    Đáp: Từ town 1 đến town 7 thì cứ max level troop là có thể tính đến chuyện lên town. Từ town 7 lên town 9 thì tốt nhất là max gần hết defence, level troop, army camp… thì hãy lên town. Nên nhớ là town lv càng cao farm càng khó.

Hỏi: Thời gian nào trong ngày search được nhiều nhà ngon nhất?
    Đáp: khoảng từ 10h sáng – 5h chiều. Từ 8h tối – 2h sáng là search ít ra nhà ngon nhất.

Hỏi: Mức cúp thế nào là lý tưởng nhất để farm?
    Đáp: Town 6: 900, Town 7: 1150, Town 8: 1275, Town 9: 1600

Hỏi: Tại sao mỗi lần update, việc search ra nhà ngon trở nên rất khó khăn
    Đáp: Vì update thêm item mới, người chơi trên toàn thế giới sẽ tích cực đi farm để xây/upgrade những item đó. Bao nhiêu nhà ngon họ ăn hết rồi còn đâu…

Hỏi: Tôi lỡ lên town hall quá nhanh, bây h cần phải làm gì?
    Đáp: Farm thật nhiều elixir, upgrade troop và army camp, khi đã có một đội quân mạnh thì farm gold để upgrade defence, ưu tiên mortar-wizard. Lúc base còn yếu thì áp dụng chiến thuật có bao nhiêu xài hết bấy nhiêu để tránh bị cướp.

Hỏi: Việc up wall có cần thiết ko?
    Đáp: Có, tốt nhất là bạn nên có tối thiểu là wall lv 6, wall level càng cao thì def càng hiệu quả .

Hỏi: Làm thế nào để có level cao?
    Đáp: Donate nhiều, upgrade mine/collector.

Hỏi: Bạn chơi game được lâu chưa?
    Đáp: Mình chơi từ đầu tháng 12 năm 2012

Ngoài ra ai có câu hỏi gì cũng có thể comment tại đây để mọi ng cùng trả lời cho bạn nhé!
    rootredrong thích bài viết này.
  2. Offline

SamSam Mới đăng kí

Số bài viết: 7
    Số like nhận được: 0
    Credit:
    $1,919,869,526.43
    bạn có thể show clans của bạn mình xem không?:D
  3. Offline

nottai Mới đăng kí

Số bài viết: 1
    Credit:
    $71,664,078.15
    cho hỏi. mình xóa game rồi thay ID Game center rồi download lại mà khi vào game nó thông báo : "do you want to save your current game on this game center account" mình click "cance" k thấy gì, clik "ok" thì nó giữ game đó lại chơi ( vẫn nick và ID trước ) làm sao để tạo COC mới nhỉ?
  4. Offline

root Thợ cọ bàn phím

Số bài viết: 1,805
    Số like nhận được: 1,855
    Credit:
    $832,383,489,960.74
    Làm theo các bước sau đây :
    1. Thoát toàn bộ 2 ứng dụng đang chạy : Gamecenter và Clash of Clan, lưu ý là thoát chứ không phải logout.
    2. Vào Gamecenter login với user và pass của các bạn.
    3. Vào Game Clash of Clan và chờ đợi 1 khoảng thời gian nhất định nó sẽ hiện ra thông báo, sẽ có các thông báo sau :
    - Nó sẽ hỏi bạn có lưu trạng thái game cũ vào acc này không : Do you want to save your current game on this game center account . Hiện ra thông báo này có nghĩa là User mà bạn vừa đăng nhập ở Gamecenter chưa từng chơi clash of clan. Đồng ý nghĩa là bạn đã sao lưu clash của bạn, bạn có thể chơi trên id cũ và id mới này.
    Hoặc :
    - nó sẽ hỏi bạn có muốn rời bỏ acc cũ và chơi acc mới này ko , lựa chọn confirm, gõ viết hoa CONFIRM là xong.
    - Acc này tôi đã chơi rồi mà, còn hỏi thế là sao ? Nếu acc đã chơi mà còn hiện ra như vậy thì mời bạn tắt 2 ứng dụng gamecenter, clash, logout acc đó ra khỏi gamecenter và login và vào lại.
    - Acc mới hoàn toàn và tôi thích chơi lại mới : Mời bạn remove game, logout khỏi gamecenter, thoát 2 ứng dụng gamecenter và clash. Sau khi tải xong vào gamecenter login, vào game và thưởng thức
  5. Offline

txthinh86 Mới đăng kí

Số bài viết: 3
    Credit:
    $294.25
    Sao mình đăng nhập một tài khoản Game Center khác vào rồi bật COC nó vẫn load game của tài khoản cũ mà không hiện lên bảng hội thoại để CONFIRM.

Ủng hộ bài viết này